Somo la sita: muziki katika ibada. Malengo ya somo: mwisho wa somo hili mwanafunzi anapaswa, namba moja, kutambua sababu za kibiblia kitheolojia na kivitendo za muziki katika ibada. Mbili, kulio kwamba muziki unazungumza na akili, noyo, mwili na hisia. Tatu, kujitomea kwa kanuni za kibiblia zinaongoza uchaguzi wa mziki katika ibada. nne. Kutumia kanuni za kibiblia kujibu maswali ya vitendo yanayohusiana na muziki katika ibada. Matayarisho kwa somo hili: kariri wa Kolosai 3:15 hadi 17. Utangulizi: Matayo anataka kujiuzuu wadhifa wake wa uchungaji katika kanisa lake Alifika katika kanisa Lakeside Fest akiwa na msisimko na matumaini makubwa. Anapenda kusoma na kuandaa mahubiri. Anafurahia kutembelea watu na kuleta faraja kwa wale wanaoumia. Anafurahi kupata fursa ya kuhubiri injili kwa wasioamini. Washirika wa kanisa lake wanapenda mahubiri yake. Washirika wapya wanaongezeka. Matawe anapaswa kufurahi kama mchungaji, lakini kuna kitu hakiko sawa, na hii inatokana na mgogoro kuhusu mziki. Kila Jumatatu asubuhi Yosia hupiga simu kwenye ofisi ya kanisa: Mchungaji, mziki wa jana ulikuwa mbaya, sikuelewa wimbo wa mwisho. Kibodi ilikuwa na sauti kubwa sana, siwezi kustahimili. inabidi Ufanye kitu kuhusu mziki katika kanisa hili. Matayo hukutana na Thomas kiongozi wake wa mziki kila Jumanne. Thomas ana malalamiko tofauti. Mchungaji, mbona bado tunaimba nyimbo nyingi za zamani? Wanakwaya wamechoshwa na nyimbo hizi. Jumapili tuliimba nyimbo mbili za zamani na umbo mmoja tu mpya. Kwa nini hatuwezi kuondokana na nyimbo hizi za vitabuni? makanisa yote makubwa yamebadilika. Tafadhali niruhusu nidaririshe muziki kufikia jumanino usiku. Matayo anahisi kuacha kazi yake. Kwa kuwa sehemu ya kanisa la Lakeside festi inapenda nyimbo za zamani, wanalalamika kila wimbo mpya unapoanzishwa. Sehemu nyingine ya kanisa inachukia nyimbo za zamani wanataka kuimba nyimbo za kusifu na kuabudu pekee. Matayo hauwezi kupata suluhu. Je, ushauri gani unaweza kumpa mchungaji Matayo? Je, mziki wa kanisa utahudumiaje kila kundi katika kanisa lake? Sababu muhimu za mziki katika ibada. Katika mahojiano kuhusu mziki wa kanisani, mchungaji alisema, hatuhitaji mziki katika ibada kama nitahubiri neno la Mungu kwa ufanisi uimaji so lazima. Mchungaji huyu hakuona thamani yeyote ya mziki katika ibada. Wige mjibu vipi huyu mchungaji? Je, kwa nini mziki ni muhimu katika ibada zetu? Wakristo ni watu wa kuimba. Waislamu wanapokutana hawaimbi, wabudhaa wakikutana hawaimbi, wahindu wakikusanyika hawaimbi, wakristo wakikusanyika huimba. Sio kila Mkristo anahubiri, anaongoza maombi au kusoma andiko katika ibada, Wakristo wote wanapaswa kuimba. Hapa chini kuna sababu chache ambazo zinaonyesha kuwa mziki muhimu katika ibada ya Kikristo. Sababu za kibiblia za umuhimu wa mziki katika ibada. Mziki ni muhimu katika ibada kwa sababu ni muhimu katika Biblia kuna takribani rejea mia sita za uimbaji wa muziki katika maandiko. Vitabu 44 vya Biblia hurejelea muziki. Nyimbo za kibiblia zinahusu matukio mbalimbali. Waisraeli walimsifu Mungu kwa ushindi dhidi ya jeshi la Farao, Kutoka 15. Waisraeli walimsifu Mungu baada ya ushindi wa Debora dhidi ya Yabin Wanuzi tano. Waimbaji waliabudu wakati wa kuwekwa wakfu kwa hekalu, Mambo ya Nyakati wa Pili tano kumi na moja hadi kumi na nne. Waimbaji waliongoza ibada katika ujenzi wa hekalu, Ezra tatu, mstari wa kumi hadi kumi na mbili. Kitabu cha Zaburi ni mkusanyiko wa nyimbo za ibada ya Kiyahudi na Kikristo. Yesu na wanafunzi wake waliimba nyimbo wakati wa karamu ya mwisho Mathayo ishirini na sita mstari wa thelathini. Paulo na Sila waliimba nyimbo za sifa gerezani Matendo kumi na sita, ishirini na mbili, hadi ishirini na tano. Yohana aliona kuwa uimbaji ni sehemu ya ibada mbinguni Ufunuo nne na tano. Sababu za kitheolojia za mziki katika ibada, waabudu wa Kiyahudi waliimba walipokuwa wakiabudu. Wakristo wa kwanza waliimba huku wakitoa shukrani za mioyo yao kwa Bwana, Wakolosai tatu mstari wa kumi na sita. Mziki ulikuwa ni sehemu muhimu ya ibada ya Kikristo. Kwa bahati mbaya, wakati wa enzi za kati, nafsi ya mziki katika ibada ilibadilika. Makanisa yaliruhusu waumini kuimba nyimbo za sifa kwa nadra sana. Badala yake, waumini walitazama na kusikiliza wakati vikundi vya waimbaji waliobeba vikiimba nyimbo ngumu za sifa. Martin Luther alirudisha mziki wa ibada kwa waumini. Mziki wa kusanyiko unaeleza kanuni ya kiseolojia ya ukuhani wa umamini. Kanuni hii ilifungisha kwamba kila Mkristo anaweza kumwendea Mungu mmoja kwa moja. Hatuhitaji kuhani kuwa mpatanishi kati yetu na Mungu. Hii ina maana kwamba kila mumin ana haki na wajibu wa kuomba moja kwa moja kwa, kwa Mungu, kusikiliza Mungu akinena kupitia neno lake, kuimba katika ibada. Martin Luther aliona uhusiano kati ya usomaji wa maandiko na uimbaji. Alisema, acha Mungu aseme moja kwa moja na watu wake kupitia maandiko na watu wake waitikia kwa nyimbo za shukrani za sifa. Kanuni ya pili ya kitheolojia inaonyeshwa na muziki ni umoja wa kanisa. Marejeleo mengi ya kibiblia ya uimbaji ni uimbaji wa kusanyiko, uimbaji wa watu wote. Paulo aliwaamuru Wakristo wa, wa kwanza kufundishana na kuomiana kwa nyimbo wa Kolosai tatu mstari wa kumi na sita. Kanisa linapoimba pamoja tunazihirisha umoja wa kanisa. Hatari za ibada kupotea kwa wimbo wa kanisa. Wimbo mkubwa wa Isaac Watts unasema, wasiimbe wale ambao hawakumjua Mungu wetu, lakini watoto wa mfalme wa mbinguni na watangaze furaha yao duniani. Martin Luther alisema, ikiwa yeyote hata imba na kuzungumza juu ya yale ambayo Kristo ametufanyia, anaonesha kwamba haamini kabisa. Fursa ya wimbo wa kanisa uliopotea katika enzi za kati irudishwa na wana matengenezo. Waliamini kuwa kuabudu kwa nyimbo ni mali ya watu cha kusikitisha ni kwamba katika makanisa mengi fursa hii inapotea tena. Usemi wa muziki wa ukuhani wa waumini unaharibika kutokana na muziki ambao haufahamiki kwa uimbaji wa kawaida. Hii hutokea wakati kwaya zilipofunzwa zinaimba muziki ambao ni mgumu sana kwa watu wengi. Inatokea wakati timu za sifa uimba nyimbo mpya ambazo watu wachache wanaweza kujifunza. Hatupaswi kamwe kuruhusu vikundi vidogo kuchukua nafasi ya nyimbo za kanisa. Useni wa muziki wa umoja wa kanisa uko hatarini katika makanisa ambaye anawagawanya kusanyiko katika huduma tofauti kulingana na mitindo tofauti ya ibada au tofauti za vizazi. Ni vigumu kuona kanisa kama mwili mmoja wakati washirika wa muda mrefu wa kanisa hawazingatii washirika wa changa. Hebu fikiria maelekezo ya Paulo wa kanisa la Efeso yaliyotafsiriwa upya kwa baadhi ya makanisa ya kisasa: wale wanaoimba Zaburi watakutana Jumapili saa mbili na nusu asubuhi, wa wale wanaeimba nyimbo za vitabu watakutana Jumapili saa tano kamili asubuhi. Wale wanaoimba nyimbo za kiroho watakutana Jumamosi saa moja kamili jioni. Hapana, Paulo alikuwa anazungumiza na washirika wote wakanisa, wa kanisa alipo wasihi wajazwe na Roho wakisemezana kwa zaburi na tezi na nyimbo za kiroho huku wakiimba na kumshangilia Bwana. Waefeso 5:18 hadi 19 katika vitendo hii ina maana kwamba kila sehemu ya mwili wa Kristo inasalimisha baadhi ya mapendekezo yake kwa ajili ya umoja wa mwili. Kijana anaimba wimbo wa kitabu kwa tuni ambayo haisisimui sana, na kwa sababu yeye ni sehemu ya mwili wa Kristo, kanisa pia wanaimba wimbo huo wa kitabu mse anaanzisha wimbo mpya wa sifa ambao haufurahishi, na kwa sababu yeye ni sehemu ya mwili wa Kristo, na kanisa wanaimba wimbo mpya. Mwanamziki aliyefunzwa katika kanisa dogo la kijijini anaimba nyimbo ambazo hazina changamoto kimziki. Kwa nini? Kwa sababu yeye ni sehemu ya mwili wa Kristo, na mwili wa Kristo unajumuisha washirika mnao hawafahamu muziki mzuri. Washiriki wa kanisa ambaye hana taaluma ya muziki anaweza kusema amina mwishoni mwa wimbo unaoimbwa kwa mtindo ambao hauthamini kabisa. Kwa nini? Kwa sababu yeye ni sehemu ya muli, na muli unajumuisha washirika wanaoimba muziki zaidi ya uthamani wake. Kanuni hii huenda mbali zaidi ya muziki. Mchungaji anayerahisisha mahubiri yake ili aweze ya kueleweka kwa watoto na washirika wapya. Wa wengine wapya hujifunza ili kuelewa kifungu cha mahubiri ambacho kinafaikia uelewa wa mdogo wa Biblia. Vijana huketi katika ibada ambayo inaonekana kuwa ndefu sana. Kwa nini? Kwa sababu wao ni sehemu ya kanisa na wanajua kwamba baadhi ya vipengele vya ibada vinaweza kuwa juu ya ufahamu wao. Wazee wanamkaribisha mtoto mchanga ambaye analia kwa sauti katika ibada. Kwa nini? Kwa sababu wao ni sehemu ya mwili wa Kristo na wanafurahi kwamba mwili wa Kristo unajumuisha watoto wenye kelele. Je, hii ni sehemu ya ibada kabisa. Theolojia ya kibiblia ya ibada inajumuisha kuthamini umoja wa kanisa. Hii inamaanisha kuacha vipaumbele binafsi kwa ajili ya mwili wa Kristo, inamaanisha kuimba wimbo ambao haupendi. Hii inamaanisha kuacha vipaumbele binafsi kwa ajili ya mwili wa Kristo, inamaanisha kuimba wimbo ambao haupendi. Kwa viongozi, ina maana ya kuchagua Nyimbo zinazohudumia sehemu zote za mwili wa kiso. Si tu nyimbo zinazopendwa. Nyimbo za ibada lazima zihudumie kanisa zima, si vikundi vichache tu. Sababu muziki ni muhimu katika kuabudu inaendelea. Sababu za kivitendo za muziki katika ibada. Pamoja na sababu za kibiblia na kiseolojia kuna sababu za vitendo za kuthamini muziki katika kuabudu. Nguvu ya muziki inatokana na uwezo wake wa kuhudumia vipengele vyote vya utu wetu. Muziki huzungumza na akili. Walimu wa shule wanajua kwamba kuweka sheria ya sarufi kwa tuni rahisi huwarahisisha watoto kukariri. Kuimba maandiko hurahisisha kujifunza. Baadhi ya watu wanaosema siwezi kukariri Bibilia tayari wanajua mistari mingi ya maandiko, wanazimba kwa nyimbo za sifa. Baadhi ya nyimbo bora za sifa ni mistari ya maandiko zinazowekwa kwa nyimbo za kukumbukwa. Kanuni mbili zinaonyesha uhusiano wa muziki na akili ni muhimu. Muziki unapaswa uzungumze na akili, siyo hisia peke yake. Mziki ni hisia. Hiyo ni sehemu ya nguvu zake. Hakuna kitu kibaya na nguvu ya kihisia ya muziki, lakini muziki lazima pia uzungumze na akili zetu. Baadhi ya waabudu hufikiri kwamba wanaweza kuzima akili wanapoimba. Sauti ya gitaa ni kubwa, mbundo ni mkubwa, mziki ni hisia hivyo wanadhani wanaabudu. Hatupaswi kamwa kusahau kwamba Paulo alisema mtaimba kwa Roho, tena nitaimba kwa akili pia, Wakorintho wa kwanza kumi na nne mstari wa kumi na tano. Ikiwa mziki wetu huzungumza na hisia bila kuzungumza na akili, tunakuwa katika hatari ya ibada ya uongo hakuna kibaya kuhusu mziki unaozungumza na hisia. Hatari ni mziki ambao unazungumza na hisia bila kuzungumza na akili. Wachileni wenye busara watahakikisha kwamba mziki wa kuabudu haupitwi na akili. Mbili, ujumbe tunaoimba lazima uwe wa kweli. Mziki huzungumza na akili, kwa hiyo nyimbo ni zana yenye nguvu ya, ya kufundisha Mafundisho katika karne ya 18, Mungu aliwatumia ndugu wawili Charles na John Wesley kutangaza kweli ya kibiblia ambazo watu wengi walihitaji kusikia: watu wote wanaweza kuelewa kutoka dhambini, na kila mtu anaweza kuwa na uhakika binafsi wa wokovu. Ndugu hao walieleza kweli hii kwa njia mbili. John alihubiri kweli hiyo kupitia mahubiri, wakati Charles aliandika nyimbo za tenzi zilizofundisha kweli hiyo. Tenzi zake zilikuwa rahisi kuimbwa na mtu yeyote kwa sababu muziki haukuwa mgumu. Wale waliomsikia na kuimba nyimbo za Charles waliweza kuelewa na kukumbuka kweli za Mungu hata kama hawakuweza kusoma. Nyimbo zetu leo pia zinapaswa kufundisha kweli thabiti za kibiblia kwa uimaji na wasikilizaji. Watunaji, mkiruhusu nyimbo zisizo za kibiblia, mnazofisha ufanisi wa huduma yenu. Watu watakumbuka wimbo muda mrefu baada ya kusahau muhtasari wa mahubiri yako. Tumia muda kupanga mziki kwa ajili ya ibada. Hakikisha nyimbo zinaunga mkono ukweli wa mahubiri. Kujipima: je, nyimbo zako za kuabudu ziko sambamba na mafundisho ya kibiblia? Makanisa mengi huimba nyimbo ambazo ama zinafundisha makosa au hazikufundishi chochote, maneno ni tupu. Je, nyimbo zako zinafundisha ukweli wa ushindi dhidi ya dhambi? Je, nyimbo zako zinafundisha kwamba wokovu unapatikana kwa wote? Je, nyimbo zenu zinafundisha kwamba Mungu anakusudia kumpa kila muumini moyo safi? Muziki huzungumza na moyo. Jonathan Edward alisema kwamba tunaamuriwa kumwimbia Mungu sifa kwa sababu Kuimba huchochea hisia zetu, ingawa kuzingatia hisia kwa ajili yake mwenyewe ni hatari. Hisia ni jibu la kawaida na linalostahili kwa mziki. Kuimba huleta mwitikio wa kihisia kuhusu kweli. Mziki huzungumza na akili na moyo. Wakristo wengi wa Magharibi wanaogopa mziki ambao unazungumza kwa unani na hisia lakini wanahusika kwa kibiblia, ambao waliingia kwenye uwepo wa Mungu walihisi mwitikio wa kihisia muziki. Bora wa kuabudu huzungumza na akili na hudai jibu kutoka moyoni. Muziki huzungumza na mwili. Tazama mtoto akiwa kwenye tamasha, ikiwa muziki una mbundo, wataanza kucheza. Muziki huzungumza na mwili muziki unaozungumza na mwili pekee ni wa kimwili. Hata hivyo, Biblia inazungumza juu ya ibada mara nyingi, inazungumza kuhusu nafasi ya kimwili ya waabudu: mikono iliyoinuliwa, magoti yanayopigwa, miili ya kusujudu na harakati za kimwili. Mkao wetu wa ishara za kimwili wakati mwingine nguvu zaidi kuliko manini yetu. Katika Zaburi nia 493 Israeli anaipwa, walisifu jina lake kwa kucheza kwa matari na kinumgi wamwimbie. Ingawa baadhi ya tamaduni za kisiasa hucheza tu katika suala la mwendo wa kimili, Biblia inatumia neno dance Kufafanua harakati zozote za kimwili katika ibada. Mtunga Zaburi alitambua kwamba hata mwili unahusika katika sifa. Hii, hii siyo dansi ya kimwili. Mwili inayofanyika katika vilabu vya usiku. Lakini pia siyo ya kukaa kwa utulivu kwenye viti vilivyo rasmi. Dansi ya kibiblia inahusisha kiwango fulani cha miondoko wakati wa nyimbo za ibada. Tunapoinua mikono yetu wakati wa kusifu au kufanya miondoko fulani inayoendana na muziki, hii inalingana na neno dansi la kibiblia. Ingawa maana ya ishara za kimwili hutofautiana kutoka tamaduni hadi tamaduni na kizazi hadi kizazi, hatupaswi kama kuruhusu ibada takatifu ya Mungu iwe kielelezo cha mazoea machafu ya utamaduni unaotuzunguka. Kupitia Kutoka 32 kuhusu ibada takatifu iliyojulikana kama sikukuu kwa Bwana, Kutoka 32:5, na sanamu za ibada ya Wamisri na 32:4, na mazoea ya aibu ya utamaduni wa kipagani 32:25. Ibada yetu lazima iasi utamaduni unaotuzunguka kupitia uinjilisti Utamaduni unatuzunguka haupaswi kuamua mazoea yetu ya kuabudu. Wachindaji na viongozi wenye hekima watapata muziki unaoepuka kuchafua ibada, lakini ambao pia unazungumza na watu wote na kuruhusu kusanyiko kuabudu kwa kwa nyimbo katika kweli. Kujipima: je, muziki wako wa kuabudu unahudumia mwili wa Kristo kwa namna sahihi ya ibada? Je, watu wako wanasifu na kuabudu bila kuharibu maana ya ibada kwa mazoea ya kimwili? Muziki huongea na moyo wa ndani. Muziki mara nyingi hujibu matakwa ya mtu. Paulo aliwaamuru Wakolosai kuonyana kila mmoja kwa zaburi, nyimbo na tenzi za rooni, Wakolosai 3:16. Kuonya ni kusahihisha kosa, karipio linauliza jibu. Masahihisho hutaka mtu afanye mabadiliko katika tabia yake. Paulo alitarajia muziki uwe sababu ya mabadiliko. Muziki huigusa nafsi na kuamsha utashi kutoa mwitikio. Muziki katika kuabudu ni muhimu kwa sababu umezungumza na mtu mzima. Kwa sababu hii, muziki ni wa thamani na hatari ni wasamani kwa sababu unaweza kuwasilisha ukweli kwa njia yenye nguvu. Ni hatari kwa sababu inaweza kufanya mafundisho ya uongo yavutie. Warren Wiersbe alionya, nina hakika kwamba watu wanapokutanika kuabudu hujifunza theolojia zaidi, nzuri na mbaya, kutoka katika nyimbo wanazoima kuliko kutoka katika mahubiri wanayosikia. Muziki unaweza kuwa chombo kizuri katika mikono ya Roho, au silaha ya kutisha mikononi mwa adui. Waumini wasio na ufahamu wakina wanaweza kuingia katika mafundisho ya uongo kwa njia ya nyimbo kabla hata hawajagundua kinachoendelea. Muziki una nguvu, utumie kwa busara. Kujipima: fikiria nyimbo ambazo umeimba katika wiki nne zilizopita. Je, uliima nyimbo zilizozungumza na nafsi nzima? Taja wimbo ambao ulitoa mafundisho kwa washirika wakati wa kuabudu. Taja wimbo ambao uligusa hisia za washirika wakati wa kuabudu. Taja wimbo ambao ulitoa changamoto kuhusu kujitoa kwa kina mbele za Mungu wakati wa kuabudu. Kanuni za kuchagua muziki kwa ajili ya ibada. Tulianza somo hili kwa hadithi ya mgongano juu ya muziki wa kuabudu. Ikiwa wewe ni mchungaji ambaye unakabiliwa na aina hii ya migogoro, tambua kwamba hili si tatizo jipya. Katika kila kizazi, kanisa limejitahidi kuamua aina ya muziki unaofaa kwa ibada. Kwa makanisa mengi, muziki umekuwa chanzo cha migogoro badala ya kuwa njia ya ibada ya kweli. Muziki ni muhimu katika ibada za kuabudu. Katika makanisa mengi, nusu ya ibada inahusisha muziki: muziki wakati wa kufungua ibada, kanisa zima kuimba wakati wa sifa, mwimbo maalum, muziki wakati wa kumaliza ibada na muziki laini wakati wa maombi. Kwa sababu muziki ni muhimu katika kuabudu migogoro kuhusu muziki inakuwa zaidi. Watu wana mapendekezo tofauti kuhusu mitindo ya muziki. Watu wengi hawataki kuvumilia mitindo ya muziki ambayo hawafurahii. Migogoro inatokana na tofauti za maoni kuhusu maadili ya mitindo ya muziki. Hapa kuna mitazamo mitatu ya kawaida. Moja, watu wengi wanaamini kwamba mitindo fulani ya muziki ni mibaya wanachagua kutumia mitindo ya muziki ambao wanaamini kuwa safi. Mbili, wengine wanaamini kwamba mtindo wa muziki haiwezi kuwa mizuri au vibaya, na hivyo kila mtimbo unakubalika. Watu hawa kwa kawaida wanataka kutumia mitindo ya muziki ya kitamaduni kwa ajili ya kuabudu. Tatu, wengine wanaamini kwamba mitindo ya muziki ya haiegemei maadili, ili hali inahusisha hisia na tamaduni ambazo huwasili manufaa yao katika kuabudu. Watu hawa huthamini kila mitindo ili kuona ikiwa utasaidia washirika kuabudu kwa njia inayomletea Mungu heshima. Katika sehemu hii tutaangalia kanuni za kibiblia zinazohusisha muziki katika kuabudu kwetu. Maneno ya wa muziki wa ibada lazima yaweze kuwasilisha ukweli kwa uwazi. Lengo kuu la maandiko ni juu ya maudhui ya ujumbe wa wimbo, sio mtindo wa muziki. Bila kujali mtindo wa muziki, nyumbo zilizo na ujumbe wa uongo au hazina ujumbe hazifai katika kuabudu. Warren Wesp huonya kwamba maneno mengi katika wimbo hayaeleweki na hayana hisia siyo ya kitheolojia. Jaribio moja la ujumbe wetu wa muziki ni je, mtu asiyeamini Mhindu au Mwislamu anaweza kuimba maandishi haya bila kubadilisha maneno? Ikiwa unaweza kubadilisha jina Budaha bila kubadilisha ujumbe wa wimbo huu, wimbo haufai katika kuabudu. Kama wimbo hauzungumzi ukweli kwa uwazi Tunapaswa kuuliza umuhimu wake katika kuabudu. Nyimbo zetu zinapaswa kuwasilisha imani yetu. Kama hazimfanyi hivyo, nyimbo zetu hazitawaelekeza watu wanaoabudu kwa Mungu. Sikiliza wimbo kutoka katika maandiko: Haleluya, msifuni Bwana kutoka mbinguni, msifuni katika mahali palipo jio, msifuni eni malaika wake wote, msifuni majeshi yake yote msifuni jua na mwezi, msifuni nyota zote zenye mwanga. Msifuni enyi mbingu za mbingu, nanyi maji mlioko juu ya mbingu. Na vilisifu jina la Bwana, kwa maana aliamuru, vikaumbwa. Amevithibitisha hata milele na milele. Zaburi mia arobaini na nane. Linganisha hii na wimbo maarufu wa hivi karibuni. Ni sahihi kucheza, unapocheza kwa jina la Yesu. Ni sahihi kucheza, unapocheza kwa ajili ya Bwana. Wimbo gani unatangaza neno la Mungu? Paulo alionya juu ya ibada zisizoeleweka alisema, mtaimba kwa roho tena mtaimba kwa akili pia, Wakorintho wa kwanza kumi na nne mstari wa kumi na tano. Tunaposoma nyimbo zinazopatikana katika maandiko tunagumbua kwamba zinafundisha kwa uwazi. Maandishi ya muziki wa kuabudu yanapaswa kuzungumza kweli za kibiblia. From ya tathmini ya wimbo: je, maandiko haya ni kweli kwa mujibu wa, wa mafundisho ya imani? Je, maneno ya wimbo yana muktadha wa Kikristo? je watu waliokusanyika kuabudu wataelewa ujumbe wa wimbo? Je, mtindo wa muziki unalingana na maneno? Je, tuni ya wimbo ni rahisi kwa wanao abudu kuimba? Kujipima. Je, nyimbo zako za kuabudu ni za kibiblia kweli? Mshirika mpya atamjua Mungu sawasawa na Biblia kupitia nyimbo za kanisa lako. Mitindo ya mziki wa ibada inaweza kutofautiana. Mungu ni Mungu wa aina mbalimbali. Alivuvia Injili nne katika Agano Jipya, sio moja. Alizungumza kwa namna pekee na kila mwandishi. Aliumba maelfu ya aina mbalimbali za samaki, sio mmoja. Aliumba jicha la mwanadamu lenye uwezo wa kujua tofauti za rangi milioni nane. uumbaji Utukufu wa Mungu, utukufu katika aina yake ya uzuri wake. Alima watu wa pekee, si aina moja tu ya utu. Mungu anaonyesha utofauti usio na kikomo. miziki wetu unapaswa kuakisi aina mbalimbali za ubunifu wa Mungu tunayenaabudu. katika Wakolosai tatu kumi na sita, Paulo anaorozesha aina tatu za nyimbo ambazo zinapaswa kutumika kwa ajili ya kuabudu Zaburi, nyimbo na tenzi za rohoni. Kadhalika pia Efeso 5 mstari wa 19. Paulo hakutoa maana ya aina hizi tatu. Waandishi wengi wamefafanua aina hizi tatu kama: zaburi huenda zinarejelea kitabu cha Zaburi; nyimbo pengine ni nyimbo zilizotungwa na binadamu. Waandishi wengi huweka neno hili kuwa ni nyimbo nazomwimbia Mungu au kuhusu Mungu. Hii inaweza kuhusisha nyimbo za Biblia tofauti na kitabu cha Zaburi. Tenzi za rohoni Mungu ni zaidi kufafanua. Waandishi wengine ufafanua hizi kama nyimbo zisizo rasmi, wengine huzingatia tenzi za rohoni kuwa ni nyimbo kuhusu maisha ya Kikristo, nyimbo kuhusu ushuhuda binafsi. Bila kujali fafanuzi Mistari hii inaonesha kwamba kanisa liliimba aina mbalimbali za muziki tangu siku zake za kwanza. Warren Wesbu anazungumzia kanuni ya uhalisia. Anaandika milezi ya kuabudu lazima yawe ya kweli, yakifichua tofauti za kitamaduni za watu. Ibada halisi huzungumzia neno la Mungu katika lugha ya kila tamaduni, katika kila kizazi. Wakristo wameandika nyimbo ambazo zinamsifu Mungu katika mtindo wa muziki wa tamaduni zao. Hatupaswi kuzania kwamba muziki wa tamaduni yetu ni muziki pekee mtakatifu na halisi. Badala yake, isipokuwa mtindo unapingana na kanuni ya wazi ya maandiko, Tunapaswa kuruhusu kila tamaduni na kila kizazi kumsifu Mungu katika lugha zao kujipima Je, muziki wa kanisa lako unaonesha aina mbalimbali za ubunifu wa Mungu wetu? Sio kila mtindo unafaa kwa kila hali, ingawa watu wengi wamejaribu kufanua kuhusu mtindo wa muziki kibiblia, Biblia, Biblia haijaamuru aina fulani ya mtindo wa muziki. Baada ya kusoma falsafa ya mtindo wa muziki, Francis Schaeffer aliandika, Wache niseme kwa uthabiti, wache niseme kwa uthabiti kwamba hakuna kitu kama mtindo wa kimungu. Sauti za muziki hazijawasilisha maudhui ya maadili. Muziki wa noti zilizopangwa pamoja si wa kiroho wala si wa kidunia. Je, hii inamaanisha kwamba kila mtindo wa muziki unafaa kwa ajili ya ibada? Hapana, mtindo mwingine inahusishwa sana na utamaduni wa Zambia ambao hautawasilisha ujumbe wa kimungu katika ibada. Wanamuziki na wamishonari wamepata kitu kimoja: watu huitikia sauti za mziki kwa njia tofauti. Ikiwa watu wawili wanasikiliza mziki ule ule, mtu mmoja anaweza kuanza kulia kwa sababu ya jinsi anavyoathiriwa na wimbo huo, na huenda mtu mwingine asihisi chochote katika kutikia muziki. Kipimo kikuu cha muziki wa ibada hakiwezi kuwa je, na upemna au je, unanivutia? Kipimo kikuu ni utukufu wa Mungu. Hii ina maana kwamba ni lazima tutathmini mtindo gani wa muziki umewasilisha ndani ya mkaza wetu wa kitamaduni. Ni lazima tuulize katika muktadha wangu wa kitamaduni je, mtindo huu wa mziki unamtukuza Mungu? Ijapokuwa vitu vyote ni halali, bali si vyote vijengavyo. Wakorinto wa kwanza kumi mstari wa ishirini na tatu. Ikiwa lengo la mziki wa kuabudu ni kuwajenga waumini, mtindo tunaotumia lazima usizuie kusudi hili. Mziki huo huo unaweza kuwa msaada wa kuabudu katika utamaduni mmoja na pia kuzuia katika utamaduni mwingine. Kiongozi makini wa ibada atachagua mziki unaofaa kwa watu anaoongoza. Tunaweza kujua kama mtindo fulani wa mziki unafaa. Kama kiongozi, unawajibika kusaidia watu wako kujibu swali hili katika mazingira yako ya kitamaduni. Kinachofaa katika utamaduni mmoja huenda kisifai katika utamaduni nyingine, kwa sababu ya uhusiano wa kidini wa mtindo fulani, au kwa sababu mtindo fulani unahusishwa na mazoea ya dhambi unaozunguka. Mtindo wa muziki hauwezi kufaa kwa ajili ya ibada. Lazima utathmini muziki kulingana na kufaa kwake katika hali yako. Paulo haitomuru kujaribu mambo yote na kushika sana lile jema. Wathesalonike wa kwanza tano mstari wa ishirini na moja. Bila kupima na kuthibitisha, hatupaswi kukubali kitu chochote. Hii ni pamoja na muziki tunaoimba. Kujipima: je, unaimba nyimbo zisizoendana na utamaduni wako? Je, muziki unawasilisha mtindo wa kimili au wa kilimwengu katika utamaduni wako? Je, ujumbe wa muziki unapingana na ujumbe wa maneno? Panapaswa kuwa na usawa katika mziki wetu wa ibada. Kitabu cha Zaburi kinaonyesha kuwa Mungu anatathmini tofauti kati ya ibada. Kitabu cha Zaburi kinaonyesha kuwa Mungu anatathmini tofauti katika ibada. Kitabu cha Zaburi kina sifa, maombolezo vilivyo vya kuomba msaada na shukurani kwa ajili ya ukombozi. Zaburi zinazungumza na mahitaji ya ibada na waabudu wote. Alama moja ya ukomavu katika kanisa ni utofauti. Wakorinto wa kwanza kumi na mbili mstari wa nne hadi wa sita mwili wa, wa, wa, wa Kristo unajumuisha tamaduni tofauti, lugha tofauti, haiba tofauti na karama tofauti. Ibada yetu pamoja na muziki wetu vinapaswa kuzungumza na washirika wote katika mwili wa Kristo kwa kweli ibada yetu inapaswa kuzungumza zaidi ya kanisa lenyewe, ili kutoa injili kwa wasioamini. Nyimbo katika Biblia huzungumza na hadhira tatu. Muziki unapaswa kutangaza sifa kwa Mungu, bimbieni na kumshangilia Bwana. Uefeso 5 inaonyesha kwamba tunamwimbia Bwana. Mziki unapaswa kuelezea sifa kwa Mungu, kuanzia kwenye wimbo wa sifa katika Kutoka 15 hadi nyimbo za mbinguni katika Ufunuo. Nyimbo za kibiblia zinamsifu Mungu kwa ukuu wake. Kusudi kuu la mziki katika Biblia ni sifa. Zaburi za maombolezo, maombi au sifa, mara nyingi huelezwa kwa Mungu. Ukiimba zaburi zote utaimba kuhusu: niliimilia Bwana kwa sauti kuu, niitikie ninapoita, E Mungu wa haki yangu. Nitakushukuru Bwana kwa moyo wangu wote, nitamwibia Bwana na kupenda, E Bwana. Mziki unapaswa kutangaza ukweli kwa kanisa, mkifundishana na kuonyana. Viongozi wengi wa ibada wamesema, Hatupaswi kuwaimbia watu wengine, tunamwimbia Mungu pekee. Hata hivyo Zaburi nyingi huimbia Israeli. Ingawa ni kweli kwamba nyimbo nyingi za Biblia humwimbia Mungu, pia ni kweli kwamba nyimbo nyingi za Biblia huzungumza na kanisa. Waefeso tano mstari wa kumi na tisa inawaagiza umini wasemezane wao kwa wao kwa zaburi, tenzi na nyimbo za rohoni. Wakolosai tatu mstari wa kumi na sita huzungumza zaidi kuhusu kusudi la uimbaji wetu. Neno la Kristo na likae kwa wingi ndani yenu, katika hekima yote, mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni, huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Paulo anaonyesha kwamba neno la Kristo linatangazwa kupitia uimbaji wa kanisa. Tunapo imba tunasema kweli ya Mungu kwa waabudu wenzetu. Kupitia wimbo kanisa linafundishana. Kupitia wimbo waumini wanajengwa na mwili wa Kristo unajengwa. Mziki unapaswa kutangaza Injili kwa ulimwengu. Wahubirini mataifa habari za utukufu wake, Zaburi tisini na sita mstari wa tatu. Mtunga zaburi anatuita kuimba kama ushuhuda kwa mataifa: Mwimbieni Bwana wimbo mpya Mwimbieni Bwana, nchi yote. Mwimbieni Bwana, libarikini jina lake. Tangazeni wokovu wake siku kwa siku. Wahubirini mataifa habari za utukufu wake, na watu wote habari za maajabu yake. Zaburi 96 mstari wa kwanza hadi wa tatu. Somo Wafalme wa Kwanza nane mstari wa 41 hadi 43. Mungu anaposifiwa injili inatangazwa kwa mataifa. Wakati wa kuwekwa wakfu kwa hekalu, Sulemani aliomba kwamba hata watu wa mataifa wangeabudu kwenye hekalu. Aliomba kwamba jina la Bwana lijulikane kwa watu wote wa dunia. Tunapoabudu, injili inatangazwa kwa ulimwengu unaotazama. Muziki wetu wa kuabudu unapaswa kuzungumza na Mungu na kuhusu Mungu. Muziki wetu wa kuabudu unapaswa kuzinunza na kanisa. Muziki wetu wa kuabudu unapaswa kutangaza injili kwa ulimwengu. Tunaposahau mojawapo ya wasikilizaji hawa, ibada yetu inashindwa kufikia kusudi kamili la Mungu kwa kanisa. Tunaposahau kwamba Mungu ndiye msikilizaji mkuu wa ibada, ibada yetu inashindwa kusema na Mungu kimsingi Tunaposahau kuwa kanisa ni wasikilizaji wa ibada, tunashindwa kufundishana na kukumbushana kwa muziki wetu. Tunaposahau kwamba ibada inapaswa kutangaza injili kwa ulimwengu, tunashindwa kuhubiri na kutimiza agizo kuu. Kujipima: je, katika nyimbo zako unazungumza na Mungu, kanisa, na wasioamini? Sio kila wimbo unazungumza na kila mmoja kati ya haya lakini, katika ibada yote, tunapaswa kuzungumza na kila mmoja wa wasikilizaji hawa. Kuweka katika vitendo: tumeona kwa nini muziki ni muhimu katika ibada, tumechunguza kanuni za kibiblia za muziki katika ibada. Tutamaliza somo hili kwa kuangalia mawazo ya kivitendo kuhusu muziki katika ibada ili kuendana na kanisa lako na mpangilio wa kanisa kwa kujibu kanuni zilizoorozeshwa hapo juu. Mwanafunzi aliuliza ikiwa mtindo wa muziki wa kuabudu unatofautiana, na ikiwa mitindo ya muziki wa asili si mzuri au mbaya, je, kume miongozo yoyote inayoweza kutusaidia katika kuchagua muziki wa kanisa letu? Ndio, kuna miongozo yenye kutumika ambayo inaweza kutusaidia. Lazima uamue jinsi ya kutumia hiyo katika eneo lako mahususi, lakini baadhi ya kanuni za kimsingi zinapaswa kuongoza maamuzi yetu kuhusu muziki wa kanisa. Muziki muhimu zaidi wa kanisa ni uimbaji wa waumini wote, kwa kuwa muziki wa kanisa unaonyesha umoja wa kanisa na ukuhani wa waumini muziki wetu muhimu zaidi ni mimbaji wa washirika wote. Ingawa kwaya, waimbaji binasi, kikundi cha sifa na vikundi vya ala na muziki, na mengine ni vya thamani, muziki wa kanisa nzima ni muziki muhimu zaidi katika ibada ya kikiso. Kuna baadhi ya hatua zinazofaa tunazoweza kuchukua ili kustawisha uimbaji wa waumini wote. Kumbuka, moja, upigaji wa muziki haupasi kuwa wa kifahari, wenye sauti kali, hivyo ukiondoa umakini kutoka kwa uimbaji. Katika Agano Jipya, uimbaji ni muziki wa msingi wa kanisa. Wapiga kinanda, wapiga gitaa, wapiga ngoma sio muziki wa msingi wa kanisa. Acha kanisa liimbe. Vile, baadhi ya nyimbo wimbo vizuri bila vyombo za muziki. Nyimbo za sala mara nyingi uweza kuwasilishwa vizuri kwa kuimba kimya kimya bila vyombo vya muziki. Hii huwezesha waumini kuzingatia ujumbe wa wimbo bila vurugu yeyote. Tatu, muziki haupasi kuwa ngumu sana au mpya hivi kiasi kwamba waumini wasiweze kushiriki. Nimbo mpya ni nzuri lakini tunapaswa kwa uruhusu waumini muda wa kujifunza wimbo mpya vizuri kabla ya kuongeza nyimbo mpya zaidi. Matumizi ya mara kwa mara ya nyimbo mpya yanakuwa mengi hadi hatuwezi kuelewa ujumbe vizuri. Mbinu nzuri ni kuongeza nyimbo mpya huku tukiendelea kuwa na zile tunazozoea. Wachungaji wanapaswa kuimba pamoja na waumini. Ikiwa kuimba kwa pamoja ni ibada basi, lazima uabudu. Mchungaji anapofanya mambo lingine wakati wa uimbaji wa wote, matendo yake anasema, ni mahubiri yangu pekee ndiyo muhimu katika ibada. Wachungaji wanapaswa kuwa kielelezo cha ibada kwa waumini wengine. Muziki lazima uhudumie maandiko, kwa kuwa muziki wa ibada unakusudiwa kutangaza sifa kwa Mungu, kusema ukweli kwa waumini na kutangaza injili kwa ulimwengu. Maandiko ndiyo kiini muhimu zaidi, bila kujali mtindo wa muziki. Ikiwa muziki unazuia mawasiliano ya maandiko, hatusemezani kwa zaburi, nyimbo na nyimbo za kiroho. Hii Haimaanishi kuwa muziki wa ala sio muhimu. Vyombo vinaweza kutusaidia kuzingatia akili, hisia na mapenzi yetu kwenye ibada. Muziki wa ala unaweza kuwa na thamani katika ibada, lakini katika uimbaji wa pamoja lengo kuu linapaswa kuwa maandiko. Kiongozi lazima awasaidie waumini kuzingatia maana ya maandiko. Viongozi wanaweza kufanya maandiko kuwa na maana zaidi kwa jinsi wanavyoongoza. Mfano miwili inatuonyesha jinsi kiongozi anavyoathiri ujumbe wa wimbo. Yohana hakufikiria kwa makini kuhusu ujumbe wa nyimbo za ibada za waumini. Wiki iliyopita Yohana aliongoza nyimbo mbili kuhusu utatu. Beti za wimbo wa kwanza kila mmoja unavikita kwenye mambo tofauti. Ubedi wa kwanza misala kwa Baba na ubeti wa pili ni sala kwa mwana. Ubeti wa tatu ni sala kwa Roho Mtakatifu, na ubeti wa nne ni sala kwa utatu. Kabla ya kuimba, Yohana alisema tutaimba ubeti wa kwanza, wa pili na wa nne. Nini kibaya na kuacha ubeti wa tatu? Ni wimbo kuhusu utatu. Ujumbe unahisiwa kupunguzwa ikiwa utaacha ubeti katika wimbo wa pili. Beti zote tatu ni ibada na sifa kwa mtu maalum katika utatu. Yohana alisema tumbe beti mbili tena. Yohana alisau kwamba wimbo wa utatu lazima ujunishe watu wote watatu. Kuacha ubeti wa wimbo bila kuzingatia maandiko kuna juu ya ibada ya waumini. Daudi anajua kwamba uimbaji wa waumini wote ni muhimu katika ibada. Siku ya Jumapili aliongoza wimbo usiojulikana. Alianza kwa kusema, wimbo huu ni mpya kwetu. Sikiliza Zaburi ya mia hamsini zaburi ambayo wimbo huu umeegemezwa. Kwa maneno machache, Daudi alisaidia waumini kuzingatia maana ya wimbo mpya. Baadaye katika ibada, Daudi aliongoza wimbo unaoeleza ukuu wa Mungu kama mfalme. Kabla hawajaimba, Daudi alisoma kumi na saba sasa kwa mfalme wa milele asiyeweza kuona uharibifu, asiyeonekana, Mungu peke yake, na iwe heshima na utukufu milele na milele. Amina. Wimbo ambao waumini walikuwa wameimba mara nyingi ulifanywa kuwa mpya wabudu waliposikia andiko lililoongoza wimbo huo. Kuunganisha wimbo na misingi wake wa kibiblia Kunahamasisha ibada ya waumini. Ikiwa natumia kinasa picha projekta, mtu anayesimamia kinasa picha ni sehemu ya uongozi wa ibada. Maneno kwenye skrini yanaweza kuwasaidia waabudu kuingatia maandiko au yanaweza kuwachanganya. Mtu anayesimamia uonyeshaji anapaswa kuwa mwangalifu katika uongozi wake. Epuka matatizo yafuatayo: moja kuandika neno kimakosa. mbili. kuweka kimakosa alama za kusomia, mfano nukta na koma. tatu. kugawa mistari ya wimbo kat katikati ya vifungu badala ya kuigawa kati ya vifungu. nne. kuweka slaidi katika mpangilio usio sahihi. tano. kutabadilisha slaidi kwa wakati unaofaa. Matatizo haya yote huvuruga ibada. Wakati kuna makosa watu huanza kuyafikii badala ya kuzingatia ibada. Huonekana kwa maneno kwenye skrini wasiri uimbaji wa waumini katika mziki wa ibada. Mziki huhudumia waabudu. Kwa kuwa hii ni kweli, viongozi wa ibada lazima wasaidie waumini kuimba, kwa maana hakuna chochote kati ya hii inaunda ibada. Ibada hutoka moyoni. Hata hivyo kuondoa vikwazo kunatia moyo wa abudu kuzingatia lengo la kweli la ibada ambalo ni Mungu. Hatua za kivitendo za kuboresha wimbo wa waumi wote: moja, fundisha umuhimu wa kuabudu katika wimbo kama vile Wakristo lazima wafundishwe umuhimu wa maombi na nizamu zingine za kiroho. Vivyo hivyo lazima wajifunze jinsi Mungu anavyokusudia kuimba. Mbili, Hakikisha waumini wanajua kwa nini wanaimba wimbo. Ikiwa ni maombi, wakumbushe. Ikiwa ni wimbo wa kujisalimisha kwa Bwana, elezea hiyo. Ikiwa inaakisi ujumbe uliohubiriwa, weka wazi hilo. Watu wataimba kwa shauku zaidi ikiwa wanajua kwa nini wanaimba wimbo. Tatu, chagua nyimbo za waumini wote badala ya nyimbo za maonyesho nyimbo za kushiriki wote huwa na melodi rahisi zinazoweza kukumbukwa na kuimbwa kwa urahisi. Ikiwa unataka watu wote kuimba, fikiria: je, watoto wanaweza kuimba wimbo huu wanapokuwa njiani kurudi nyumbani? Nne, puuza sauti nyingi za muziki. Usinusu gitaa, kinanda, ngoma au kwaya kuzidi sauti ya waumi wote. Sauti kubwa katika chumba inapaswa kuwa sauti za waumini. Tano. Tafuta usawa kati ya nyimbo mpya na nyimbo za zamani. Sita. Tumia nyimbo ambazo zinaakisi uzoefu mpana wa Kikristo. Ikiwa mziki wote ni wa furaha, hautawakilisha waumini ambao wanapitia wakati mgumu. Kama Zaburi, nyimbo zetu za ibada zinapaswa kuwa na maneno kwa Wakristo wenye furaha, Wakristo wenye huzuni na Wakristo wanaopitia wakati mgumu. Saba. Mchungaji na viongozi wa kanisa wanapaswa kuwa mfano wa kuimba kwa shauku hata kama hawana ujuzi mzuri wa kuimba. Kuimba nje ya toni ni bora kuliko kutokuimba kabisa. Mchungaji ambaye anatazama maelezo ya mahubiri yake wakati wa kuimba anasema, kuimba katika ibada si muhimu sana. Nani? wakumbushe waumini ni kuwa wao ndio chombo kikuu katika ibada ya pamoja. Ikiwa watu hawaimbi kwa shauku, wana wanamuziki na waumini ni wanafeli katika lengo lake. Waumini lazima wafundishe kuwa ni haki yao na jukumu lao kuimba kama tendo cha ibada. Hitinisho ushuhuda wa Gloria. Je, Mungu huzungumza kupitia muziki wa ibada? Sikiliza ushuhuda wa mchungaji kutokea Taiwan. Wakati Gloria alipoingia kanisani kwetu, alikuwa hajawahi kusikia Injili. Hakuwa akitafuta mahubiri, hakuwa na nia ya kuwa Mkristo. Gloria hakuwa akimtafuta Mungu, lakini Luu alikuwa akimtafuta Gloria. Gloria alitembelea kanisa letu ili kuboresha lugha yake ya Kiingereza alikuwa amesikia kwamba kanisa letu lilikuwa linatoa kozi za Kiingereza bure. Kwa hivyo alikuja kujifunza Kiingereza. Katika ziara yake ya kwanza, Gloria alifika kwa kuchelewa. Alipoingia patakatifu, kanisani lilikuwa likiimba wimbo rahisi, kulingana na Zaburi ya 42 mstari wa kwanza kama ayala aioneavyo shauku mito ya maji vivyo hivyo nafsi yangu inakuonea shauku e Mungu. Mwaka mmoja baadaye, wakati wa ubatizo wake, Gloria alitoa ushuhuda huu: sikumbuki chochote kuhusu ibada ile isipokuwa wimbo ambao nikuwa mnaimba. Nilikuwa nimeketi niliposikiliza wimbo huo, nilianza kulia. Kwa miaka 30 nimekuwa na kiu ya Mungu kama ayala anavyotamani maji. Lakini sikuwahi kujua kile nilichokuwa nikihitaji. Nilijaribu elimu, nilijaribu pesa, nilijaribu burudani, nilijaribu kila kitu na bado nilikuwa tupu. Niliamua kujaribu kujifunza Kiingereza. Kwa hivyo nilikuja kanisani kwenu. Badala ya Kiingereza nilipata maji niliyohitaji nilipokuwa nikiketi katika ibada, ninilia nilipogundua kuwa Mungu ndiye utimilifu wa kiu ya moyo wangu. Yeye ndiye mtoaji wa furaha ya kweli. Siku hiyo niliamua kumpa Mungu moyo wangu. Leo hii yeye ndiye mboni ya jicho langu. Mapitia somo la sita. Moja, muziki nunuhinu katika ibada yetu, kwa sababu muziki ulikuwa muhimu katika ibada ndani ya Biblia, kwa sababu inaelezea kanuni ya kitheolojia ya ukuhani wa mwamini, kwa sababu inaelezea kanuni ya kitheolojia ya umoja wa kanisa. Mbili, muziki uzungumza na akili, hivyo ujumbe tunao uimba ni lazima uwe wa kweli. uzungumza na moyo na hubusa hisia, huzungumza na mwili, na hupaswi kuigwa kwa mazoea, na chafu huzungumza na nia, na huuliza mwitikio, huzungumza na mtu mzima. Hii inafanya kuwa ya thamani wakati inafundisha ukweli na hatari wakati inafundisha uzushi. Tatu, misingi ya maneno kwa muziki wa ibada ni pamoja na: maneno ya muziki wa ibada lazima yawe wazi katika kuwasilisha ukweli. Mitindo ya muziki wa ibada inaweza kutofautiana. Paulo anarejelea zaburi, nyimbo na tenzi za rohoni. Tangu siku zake za mwanzo, Kanisa liliimba aina mbalimbali mbali za muziki. So kila mtindo unafaa kwa kila mazingira. Tunapaswa kujiuliza katika muktadha wa tamaduni yangu, je, Mtindo huu wa mziki unampa Mungu tukufu? Ine, mziki unapaswa kuzungumza na wasikilizaji watatu: mziki unapaswa kutangaza sifa kwa Mungu, mziki unapaswa kutangaza kweli kwa kanisa, mziki unapaswa kuhubiri injili kwa ulimwengu. Tano, kanuni ya mziki wa kanisa ni pamoja na: mziki muhimu zaidi wa kanisa ni wimbo wa pamoja, Mziki ni lazima uhudumie maandiko.